

MAELEKEZO KWA WANACHUO.

1. Utatakiwa kuzingatia vipindi vyote vya masomo vikiwemo vya nadharia na vitendo. Uongozi wa chuo unaweza kuchukua uamuzi wa kukusimamisha kuendelea na mafunzo katika kipindi cha miezi mitatu, iwapo itathibitika kuwa uwezo wako kimasomo ni mdogo.
2. Ada ya mafunzo ni Tshs. **60,000/=** kwa mwaka kwa wanafunzi wa kutwa na Tshs. **120,000/=** kwa mwaka kwa wanafunzi wa Bweni malipo ya ada yatalipwa kupitia 'nambari ya malipo' "**CONTROL NUMBER**" utakayopewa chuoni wakati wa kuripoti
3. Wakati wa kusajiliwa mwanafunzi anatakiwa afike na vivuli halisi vya vyeti, picha nne (4) za hivi karibuni (passportsize) na fomu ya uthibitisho wa afya yako kutoka kwa daktari wa hospitali ya serikali.

4. Mwanafunzi atapaswa kuja na vifaa vifuatavyo siku ya kuripoti chuoni:

- i.* Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni **KWA WAVULANA TU**
- ii.* Jozi moja ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na visiwe aina ya "moccasin" au "four angles".
- iii.* Unatakiwa uje na Sweta rangi ya **Blue iliyokolea.**
- iv.* Buti za usalama rangi nyeusi zenye Chuma mbele kwa fani za CJ, MB, MVM, EL
- v.* Vifaa vya hesabu (Mathematical set).
- vi.* Daftari 8 kubwa (Counter book).
- vii.* Drawing pencils (Penseli za kuchorea).
- viii.* Karatasi nyeupe (Photocopy paper) A4 - Rimu moja.
- ix.* Kwanja 1 na brashi ya chooni 1 kwa fani ya MB (Uashi)
- x.* Jembe 1 na mpini wake na brush ya chooni kwa fani ya MVM (Magari)
- xi.* Kwanja 1 na Fagio ya chelewa ya kusimama 1 kwa fani ya EL (Umeme)
- xii.* Fagio laini 1, Rubber squizer 1 na brush ya mkono 1 kwa fani za, DSCT(Ushonaji) na SCA(Uhazili)
- xiii.* Reki 1 kwa fani ya CJ (Useremala)
- xiv.* Unatakiwa kuvaa soksi nyeupe au nyeusi wakati wote uwapo chuoni.
- xv.* **Wanafunzi wa Bweni** wafike na Vifaa vifuatavyo kwa ajili ya matumizi binafsi mto 1 pamoja na foronya 2, shuka 2(Bluu kwa wavulana na Pink kwa Wasichana), taulo 1, Chandarua 1, kufuli ndogo 1, Bakuli 1, Sahani 1, Kikombe 1 na Kijiko, Ndoo ndogo 1, Kandambili, Sabuni ya kuogea na kufulia, Dawa ya meno, mavazi na vifaa vingine muhimu kwa ajili ya usafi binafsi.

5. Malipo kwa ajili ya Vifaa/huduma vinavyopatikana chuoni yafanyike **kupitia namba “control number” uliyopewa** siku ya **kuchukua fomu** ya maelezo ya kujiunga. Vifaa hivyo ni kama ifuatavyo:
- i. Fulana(tisheti) moja
 - ii. Suruali mbili za bluu kwa wasichana na wavulana.
 - iii. Ovaroli moja rangi ya bluu kwa fani za CJ, MB,MVM,EL
 - iv. Overcoat moja rangi nyeupe kwa fani ya DSCT na SCA
 - v. Nembo mbili (2) za VETA.
 - vi. Blaus mbili (2) nyeupe kwa wasichana tu.
 - vii. Fedha za tahadhari (caution money) kwa mali za Chuo
 - viii. Mchango kwa ajili ya michezo
 - ix. Bima ya afya NHIF (kwa wasionayo)
 - x. Gharama ya Kitambulisho
 - xi. Mchango kwa ajili ya serikali ya wanafunzi
 - xii. Ada ya mthani wa Taifa

NB: Gharama kwa ajili ya Vifaa vilivyoorodheshwa hapo juu zimechanganuliwa vizuri kwenye majedwali hapa chini

WANAFUNZI WA BWENI KWA FANI ZOTE															
MUHULA I															
ADA	BIMA YA AFYA (KWA WASIO NAYO)	SURUALI MBILI 2	OVERAL/OVERCOAT (NGUO ZA KAZI)	TISHETI 2 ZENYE NEMBO YA VETA	BLAUS MBILI 2(WASICHANA TU)	KUKODI GODORO KWA MWAKA 1	KITAMBULISHO (ID) & NEMBO	MICHEZO	FEDHA YA TAHADHARI	JUMLA MUHULA I	ADA YA MTHANI	MCHANGO WA MAHAFALI	ADA	JUMLA MUHULA II	JUMLA KUU MWAKA MZIMA
60,000	50,400	44,000	35,000	40,000	30,000	10,000	10,000	10,000	10,000	299,400	15,000	10,000	60,000	85,000	384,400

NB: i) Blaus italipwa na wanafunzi wa jinsia ya kike tu.

WANAFUNZI WA KUTWA KWA FANI ZOTE														
MUHULA I														
ADA	BIMA YA AFYA (KWA WASIONAYO)	SURJALI MBILI 2	OVERAL/OVERCOAT (NGUO ZA KAZI)	TISHETI 2 ZENYE NEMBO YA VETA	BLAUS MBILI 2 (WASICHANA TU)	MICHEZO	KITAMBULISHO (ID) & NEMBO	FEDHA YA TAHADHARI	JUMLA MUHULA I	ADA YA MTHANI	MCHANGO WA MAHAFALI	ADA	JUMLA MUHULA II	JUMLA KUU MWAKA MZIMA
30,000	50,400	44,000	35,000	40,000	30,000	10,000	10,000	10,000	259,400	15,000	10,000	30,000	55,000	314,400

NB: i) **Blaus** italipwa na wanafunzi wa jinsia ya kike tu.

Zingatia:

- i. majedwali yaliyoambatishwa yamebeba gharama zote za ada na vifaa vitakavyolipiwa na kupatikana chuoni katika fani husika. Kwa wale wenye kadi ya bima ya afya ya NHIF watapunguza kiasi cha Tsh. 50,400/= katika kiwango kilichotajwa. Kadi ya bima ya afya ya CHF hairuhusiwi.
 - ii. Mwanafunzi atayelipa fedha kwenye control number tofauti na Maelekezo, chuo hakitahusika bali mwanafunzi atawajibika kwa hilo.
6. Mwanachuo hatapokelewa Chuoni iwapo atafika bila kutekeleza vipengele vilivyotajwa hapo juu.
7. Ada ikishalipwa haitarudishwa. Endapo Itatokea kuwepo na uharibifu au upotevu wa mali ya chuo utaosababishwa na mwanafunzi au kikundi cha wanafunzi basi fedha ya tahadhari (caution money)i itatumika kufidia uharibifu au upotevu huo na ikiwa hakutakuwa na uharibu au upotevu wowote katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni, fedha hiyo atarejeshewa mwanafunzi amalizapo masomo.
8. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za Chuo kama zilivyoambatanishwa kwenye barua hii.
9. Nafasi yako kama mwanachuo itapotea endapo utashindwa kuripoti Chuoni wiki mbili zaidi baada ya tarehe ya kufungua chuo.
10. Fika na barua hii siku ya kuripoti Chuoni

**UONGOZI WA CHUO UNAKUPONGEZA KWA KUPATA NAFASI HII
KARIBU CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI – NYASA**

SIMU: 0788 359 459

TARATIBU NA SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI

Katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kuzingatia sheria na taratibu zifuatazo.

MUHIMU

- (a) Kila mwanafunzi anapaswa kuwa katika eneo la chuo kabla au ifikapo saa 1.0 Asubuhi.
Adhabu kali itatolewa kwa wachelewaji.
- (b) Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka nje ya chuo kwa sababu yoyote ile bila ruhusa ya Mwalimu wa zamu. Atayebainika hatua kali zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo na kugharamia uharibifu uliojitokeza kutokana na kutoroka kwake.
- (c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua ni lazima habari /taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.
- (d) Ruhusa ya kumlazimu mwanafunzi kulala nje ya chuo, ipitishwe, kwa mwalimu mlezi (matron /Patron) na Mwalimu wa zamu kabla ya kufikishwa kwa Msajili..
- (e) Mahudhurio chini ya 85% yatamsababishia mwanafunzi kukosa cheti cha kumaliza mafunzo (leaving certificate).
- (f) Mwanafunzi hataruhusiwa kuendelea na mafunzo iwapo hatofikisha wastani wa alama 60 katika kila somo linalofundishwa chuoni.
- (g) Iwapo mwanafunzi ataonesha udhaifu katika masomo ndani ya miezi mitatu ya mwanzo atasimamishwa kuendelea na masomo mara moja.
- (h) Mwanafunzi hatahajiliwa kufanya mtihani wa mwisho (CBA) akishindwa kufikisha wastani wa alama 60 kwenye somo lolote.

1. MAVAZI

- (a) Sare ya Chuo ni suruali ya rangi ya Bluu na shati jeupe la mikono mifupi. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni, wakati wa kujaChuoni na kurudi nyumbani kwa wanafunzi wa kutwa na siku za mapumziko kwa wanafunzi wa Bweni na Hosteli wanapotoka nje ya chuo. Wakati wote shati liwe limechomekewa na nje ivaliwe sweta ya blue.
- (b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.
- (c) Wanafunzi wa kike watakaovaa hijabu inapaswa isivuke mfuko wa shati ili nembo ya chuo ionekane vizuri.
- (d) Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.

2. USAFI WA MWILI

- a) Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili, mkufu na mapambo ya aina yoyote kama kuchora mwili kwa kipindi chote cha mwanafunzi awapo chuoni.
- b) Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali
- c) Nywele kwa wavulana**
 - Zikatwe ziwe fupi na mitindo kama “PANKI”, “AMERICAN BASE” KIPARA, KIDUKU haviruhusiwi kabisa
 - Ndevu, mustachi, sharafa, sharubu aina zote haziruhusiwi.
- d) Nywele kwa wasichana**
 - Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mstari ya kurudi nyuma (twende kilioni) kati ya tatu hadi saba tu.
NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile “carl”, “rasta”na “golden hiir” haziruhusiwi kabisa kwa kipindi chote cha mafunzo.
 - Kucha zisifugwe kabisa wala kupakwa rangi.

3. WIZI

- (a) Wizi au vitendo vyovyote vinavyo husishwa na wizi haviruhusiwi, endapo itathibitika kuwa mwanafunzi ameiba au kuhusishwa katika tukio lolote la wizi adhabu yake ni kufukuzwa chuo.
- (b) Ukipoteza vifaa vya Chuo utatakiwa kulipa au kufidia gharama kamili ya kifaa kilichopotea ndani ya majuma mawili.
- (c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko ndani ya karakana za chuo.
- (d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa kutoka getini

4. UGOMVI

Ugomvi, matusi, kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Mwanachuo atakayepatikana akijihusisha na vitendo vya namna hiyo atafukuzwa Chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.

5. ULEVI:

Iwapo itathibitika kuwa Mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa Chuo mara moja.

6. MAPENZI

- (a) Uhusiano wa kimapenzi Chuoni kati ya Mwanafunzi na Mwanafunzi au kati ya Mfanyakazi na Mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.
- (b) Mwanachuo akipata mimba hataruhusiwa kuendelea na masomo akiwa kwenyehali hiyo.

7. MIGOMO:

Migomo au kuchochea migomo ni kosa kwa mujibu wa taratibu na sheria za chuo hiki. Mwanachuo atakayeshawishi, kusababisha au kushiriki migomo atafukuzwa Chuo.

8. LUGHA

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni Kiingereza na kiswahili hivyo ni wajibu wa kila Mwanafunzi kujifunza Kiingereza.

9. KUBADILI JINA

Mwanafunzi hataruhusiwa kubadili Jina isipokuwa pale itakapothibitika kuwa ni lazima kufanya hivyo, kwa uthibitisho wa kisheria.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI:

Wanachuo wa bweni wataamka saa kumi na moja na dakika arobaini na tano (11:45) asubuhi na kufanya usafi wamazingira wanamoishi.

10. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo:

- a. Jumamosi tangu saa 4:30 asubuhi hadi saa 11:00 jioni.
- b. Jumapili tangu saa 12:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni.
- c. Siku za sikukuu saa 1:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni

Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati mwingine wowote bila kibali maalum au ukiwa umevaa sare za kiraia.

11. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuvaa sare ya Chuo yenye nembo ya VETA. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kuvaa sare yenye nembo ya VETA atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang'anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa Chuoni.

12. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kubali atafukuzwa chuo na kugharamia uharibifu wowote uliotokana na kosa hilo.
13. Hairuhusiwi kupika wala kupeleka chakula bwenini, endapo kuna mgonjwa ruhusa itatolewa na Mwalimu wa zamu/mlezi wa bweni. Atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua za kinidhamu.
14. (a). Ni marufuku Wanachuo wa Kiume na Wakike kutembeleana mabwenini.
(b). Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika makazi yawafanyakazi wa Chuo bila ya ruhusa .
15. Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:00 za usiku.
16. Mwanafunzi haruhusiwi kumkaribisha au kumlaza mgeni bwenini.
(a) Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 mchana hadi saa 11:00 jioni.
(b) Kila Jumapili na siku za Sikukuu kuanzia saa 1:00 asubuhi mpaka 11:00 jioni.
17. Vyumba/Madarasa na vifaa vingine vitumiwe kwa kadiri ya matumizi yaliyokusudiwa . Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.
18. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na ofisi ya Mkuu wa Chuo.
19. Ruhusa ya kutoka Chuoni, Jumamosi saa 4:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni. Jumapili na siku za Sikukuu saa 1:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni. Majina yaandikwe kwenye kitabu cha kutoka na kuingia. Mwanachuo atapaswa kuandika katika daftari la walinzi getini muda wa kutoka na kusaini arudipo.

VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY
NYASA DISTRICT VOCATIONAL TRAINING CENTRE



The Medical Officer

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Admission to NYASA DVTC is conditional upon receipt of satisfactory medical report. The practitioner to whom this form is presented is requested to examine the Trainee to his/her fitness to undergo training and subsequently work as a/an

Please Examine(Trainee Name)

- (i) Eyesight.....
- (ii) Hearing.....
- (iii) Height.....
- (iv) Allergies.....
- (v) Weight.....
- (vi) Asthma.....
- (vii) Epilepsy.....
- (viii) Other serious diseases.....

MEDICAL CERTIFICATE

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training as above.

Date: **Designation:** **Signature & Official Stamp**
.....

AFFIX YOUR
PASSPORT SIZE
HERE

TAARIFA YA MWANACHUO (PERSONAL PARTICULARS)

PART - A

To be completed by the Trainee (use block letters)

1. Last Name MR/MRS/MISS.....
2. Other Names.....
3. Place of Birth (District).....Village/town.....
4. Education Level.....Name of Schoolstudied.....
5. Occupation Selected
6. Date and Year of Birth.....
7. Marital Status (single/married)
8. Permanent Home Address.....
9. Name of Guardian/Parent.....
10. Postal address.....
11. Mobile Phone.....

Declaration

Ihereby certify that, I accept this offer, and that the foregoing information, I have given is correct to the best of my knowledge.

Signature..... Date.....

PART - B

Ijazwe na Mzazi/Mlezi/Mdhamini

Mimi S.L.P.

Simu ya mkononi.....

Ninathibitisha kuwa ninamdhamini mtajwa hapo juu na nitamlipia gharama zote za Mafunzo (ada) n.k. pamoja na nauli wakati wote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa likizo na baada ya mafunzo ya awali.

Tarehe.....

Sahihi.....Uhusiano.....